K53D's Forum, College of Technology, VNU
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

K53D's Forum, College of Technology, VNU

Thông tấn xã lớp K53D

HomeGalleryLatest imagesSearchRegisterLog in
Latest topics
» Đi chơi nào mọi người ^^
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeWed 29 Jun 2011, 12:03 am by shinichi729

» Ảnh lớp mình
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 28 Jun 2011, 11:59 pm by Wednesday

» Nhật ký, ngày... tháng... năm...
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeMon 14 Sep 2009, 11:11 pm by Wednesday

» ai thick spam vao` đê
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeFri 07 Aug 2009, 8:41 am by red_devil

» Điểm thi ĐH vào trường mình
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeWed 05 Aug 2009, 12:27 pm by Wednesday

» Với con gái K53D, không có gì là không có thể ^^!
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeSat 01 Aug 2009, 9:38 pm by thuydung7120

» Cambridge Advanced Learner’s Dictionary 3rd [MF]
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 28 Jul 2009, 10:29 pm by future_00

» WritingGraph
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeMon 27 Jul 2009, 11:11 pm by Dragon_vnu

» Thông báo về Học bổng chính phủ Nhật Bản!
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeFri 24 Jul 2009, 6:04 pm by hieuq

Navigation
 Portal
 Index
 Memberlist
 Profile
 FAQ
 Search
Log in
Username:
Password:
Log in automatically: 
:: I forgot my password
Top posters
Wednesday (184)
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_lcapBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_voting_barBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_rcap 
thuydung7120 (148)
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_lcapBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_voting_barBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_rcap 
Phạm Tuấn (114)
red_devil (53)
Dragon_vnu (50)
tandt_53 (40)
nguyen_han (34)
future_00 (25)
Riki (21)
phamtuanhd (18)

Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!

Go down 
Phạm Tuấn
datnt_2010
Wednesday
7 posters

Soft Antivirus which you do like best
BitDefender Internet Security 2009
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_lcap25%Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_rcap
 25% [ 1 ]
Kaspersky Internet Security 2009
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_lcap25%Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_rcap
 25% [ 1 ]
Avira Antivirus Premium Suites 9.0
 25% [ 1 ]
Norton 360 ver. 3
 25% [ 1 ]
Eset Smart Security ver. 4
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_lcap0%Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_rcap
 0% [ 0 ]
BKAV Home
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_lcap0%Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_vote_rcap
 0% [ 0 ]
AVG Free edition ver. 8.5
 0% [ 0 ]
Total Votes : 4

Poll closed

AuthorMessage
Wednesday
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
Wednesday

Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! Empty
PostSubject: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 12:52 am

Hiện nay, việc mỗi sinh viên có một desktop hay laptop là điều hết sức bình thường và việc sử dụng một soft diệt Virus đủ mạnh để bảo vệ máy tính của mình, cũng là điều hết sức quan trọng. Mình lập ra topic này để tham khảo ý kiến mọi người xem soft nào đc yêu thích nhất hiện nay. Ít nhất là với hơn 30mems đã reg nick forum.
Về các soft, chắc không cần giới thiệu nữa, tùy vào sở thích và đánh giá mỗi người để vote, nên mình không đem ra giới thiệu ở đây. Và một điêu nữa là, những soft ở đây chỉ là những soft thông dụng nhất theo chủ quan của mình.
Mỗi người có nhiều quyền lựa chọn, có thể thích nhiều soft
Vote nàoBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 1Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 11Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 8
.

Last edited by latigon on Tue 16 Jun 2009, 12:58 am; edited 1 time in total
Back to top Go down
http://fotech.org
Wednesday
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
Wednesday

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 12:55 am

Mở hàng, hiện nay mình dùng Avira nên vote cho Avira 1 phiếu. Nhưng cũng thích Norton 360 nữa, nên cũng vote luôn Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 4
Back to top Go down
datnt_2010

Gà
datnt_2010

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 8:05 am

Mình đang dùng Bit chạy rất êm, vì thế Bit là lựa chọn của mình
Back to top Go down
Wednesday
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
Wednesday

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 9:01 am

datnt_2010 wrote:
Mình đang dùng Bit chạy rất êm, vì thế Bit là lựa chọn của mình
Máy bác cấu hình chắc khủng lém
Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! Thitchingsmile-1
Back to top Go down
Phạm Tuấn
Nắm quyền sinh sát
Nắm quyền sinh sát
Phạm Tuấn

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 9:10 am

Mình đang dùng KAS nhưng mà không phải KAS Internet Security 2009.
Nói chúng là ngon lành, chưa bao giờ phải cài lại Win vì virus cả Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 835551
Back to top Go down
http://k53da.secretsstories.com
Wednesday
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
Wednesday

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 2:19 pm

Key của Admin là 3years đúng không, share cho anh em đi. Dạo này key KAV tìm khó quá Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! AhhyesBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 156
P/M: send qua Yahoo nhéBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 157
Back to top Go down
red_devil
Tích cực phết đấy
Tích cực phết đấy
red_devil

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 4:32 pm

Kaspersky và Bitdefender là 2 chương trình uy tín nhất nhưng chúng tốn khá nhiều RAM.Theo mình với bạn nào RAM>= 1G thì dùng 2 chương trình này.còn < 1G thì dùng Avira .còn mình đang dùng KAV rất an toàn dù hơi nặng 1 chút.
Back to top Go down
Phạm Tuấn
Nắm quyền sinh sát
Nắm quyền sinh sát
Phạm Tuấn

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 4:35 pm

latigon wrote:
Key của Admin là 3years đúng không, share cho anh em đi. Dạo này key KAV tìm khó quá Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! AhhyesBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 156
P/M: send qua Yahoo nhéBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 157
Của tôi là hàng 2 năm thôi, có 200k mà! Share bây giờ thì cũng share tiền nhé Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 603838
Back to top Go down
http://k53da.secretsstories.com
thuydung7120
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
thuydung7120

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 5:10 pm

Ặc 03 bác Tuấn tính toán tiền nong với anh em thế bounce bounce
Back to top Go down
Wednesday
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
Wednesday

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 7:51 pm

red_devil wrote:
Kaspersky và Bitdefender là 2 chương trình uy tín nhất nhưng chúng tốn khá nhiều RAM.Theo mình với bạn nào RAM>= 1G thì dùng 2 chương trình này.còn < 1G thì dùng Avira .còn mình đang dùng KAV rất an toàn dù hơi nặng 1 chút.
Theo mình, còn phụ thuộc vào Model của CPU nữa. Cùng 1 tốc độ Bus, dung lượng Ram, nhưng giữa dòng Dual Core và Core 2 Duo (lấy làm VD) khi xử lý tác vụ khác hẳn nhau. Nên bác nào có máy cấu hình khủng thì dùng BitBình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 104Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! 9
Back to top Go down
Dragon_vnu
Tích cực phết đấy
Tích cực phết đấy
Dragon_vnu

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeTue 16 Jun 2009, 8:26 pm

Hê hê...Còn mình thì...chả dùng cái nào hết 04 04 19 19 19 .Máy vẫn chạy ngon lành..chỉ thỉnh thoảng tự khởi động lại hoặc đơ 1 lúc thui..thế mới oách chứ...hehehehehehe clown clown
Back to top Go down
nguyen_han
Có tí máu mặt rồi
Có tí máu mặt rồi
nguyen_han

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeFri 26 Jun 2009, 10:25 am

Dragon_vnu wrote:
Hê hê...Còn mình thì...chả dùng cái nào hết 04 04 19 19 19 .Máy vẫn chạy ngon lành..chỉ thỉnh thoảng tự khởi động lại hoặc đơ 1 lúc thui..thế mới oách chứ...hehehehehehe clown clown
Máy em cũng chẳng cài cái gì cả. Mà như thế lại hay. Cài vào rồi chạy nặng máy mà lại công kềnh. Nhưng theo em thấy thì mấy cái trình diệt virus vừa nói chẳng thể diệt được con virus trong máy tinh nhà em đâu. Không biết máy mọi người có nhiễm con này không chứ, chứ máy nhà em thì lúc nào cũng có. Nó có tên là Conficker "userinit.exe". Nhiễm con này mà dùng mấy chương trinh antivius chỉ còn nước cài lại máy thôi các bác ạ. Hiên nay, Microsoft vẫn đang treo giải cho người tìm ra kẻ phát tán con virus này với số tiền lên đến 250.000 USD, một số tiền không nhỏ,tính đến tháng 5/2009, đã có trên 35 triệu máy tinh nhiễm con Conficker. Nhưng không ai biết được mục đích lây lan của nó là gì. Thôi tốt nhất là không dùng cái gì cả. Dùng rồi chỉ còn nước cuối cùng là cài lại thôi.
Back to top Go down
Wednesday
Tốt lắm, cố lên
Tốt lắm, cố lên
Wednesday

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeFri 26 Jun 2009, 11:07 am

Conficker đã có soft kill được rồi mà. Xem tại đây
Nếu các bạn nghĩ vậy thật sai lầm. Có thể máy mọi người chẳng có gì quan trọng nên cho rằng việc mất dữ liệu, hao tổn tài nguyên mạng...là bình thường. Nhưng cũng chính vì quá quen với những việc như thế nên cho qua.
Chắc hẳn những máy bị dính malware như vậy không ít lần ôm hận vì đang access một cái gì đó thì máy đơ, hay đơn giản chỉ là ko nghe được nhạc xem film, CPU lúc nào cũng ~100%
Và còn 1 điều nữa, khi dùng các soft, thấy cũng hay khi mỗi lần kill được virus. santa
Back to top Go down
nguyen_han
Có tí máu mặt rồi
Có tí máu mặt rồi
nguyen_han

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitimeFri 26 Jun 2009, 11:40 am

The Orient wrote:
Conficker đã có soft kill được rồi mà. Xem tại đây
Nếu các bạn nghĩ vậy thật sai lầm. Có thể máy mọi người chẳng có gì quan trọng nên cho rằng việc mất dữ liệu, hao tổn tài nguyên mạng...là bình thường. Nhưng cũng chính vì quá quen với những việc như thế nên cho qua.
Chắc hẳn những máy bị dính malware như vậy không ít lần ôm hận vì đang access một cái gì đó thì máy đơ, hay đơn giản chỉ là ko nghe được nhạc xem film, CPU lúc nào cũng ~100%
Và còn 1 điều nữa, khi dùng các soft, thấy cũng hay khi mỗi lần kill được virus. santa
Bác này chắc lại search google ra đây mà. Tinh đến tháng 5 /2009 vẫn còn chưa diệt được(tin chính thức từ tạp chí PC World), huống chi bài"Cách tiêu diệt và phòng chống Conficker " viêt vào ngày 9/3/2009, cũ quá rồi bác ạ, Conficker có phiên bản 3.0 lâu rồi, cách diệt kiểu đáy chắc phù hợp để diệt Conficker2.0 thôi. Em đọc qua định làm theo hướng dãn thì không làm được, không download được Fixdownaup de antivirus. Dù sao cũng rất cảm ơn lời góp ý chân thành.
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!   Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất! I_icon_minitime

Back to top Go down

Bình chọn cho chương trình diệt Virus mà mình thích nhất!
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» Có ai thích học Photoshop ko nhỉ??????
» Ảnh lớp mình
» Có ai tin ko!
» Điểm thi ĐH vào trường mình
» ai co giao trinh vat ly 2 buoi hoc cuoi post cho anh em voi